Bakit napakamahal ng mga rolyo? Isinasaalang-alang namin ang halaga ng mga rolyo at ang kanilang mga sangkap

Bakit napakamahal ng mga rolyo? Isinasaalang-alang namin ang halaga ng mga rolyo at ang kanilang mga sangkap
Bakit napakamahal ng mga rolyo? Isinasaalang-alang namin ang halaga ng mga rolyo at ang kanilang mga sangkap
Anonim

Maraming modernong tao ang sumubok ng mga rolyo kahit ilang beses. Ang mga ito ay ipinakita sa isang masaganang assortment - vegetarian, na may isda at pagkaing-dagat, kaya halos lahat ay makakahanap sa kanila ng opsyon na gusto niya. Sa kasamaang palad, ang halaga ng kahit na isang maliit na hanay ay medyo mataas - ang isang taong may average na kita ay malinaw na hindi maaaring mag-order sa kanila araw-araw. Tingnan natin ang mga dahilan para sa ganoong halaga, at sa parehong oras alamin ang halaga ng mga roll.

Bakit napakamahal ng mga rolyo?

Karaniwang itinatanong ang tanong na ito sa mga may-ari o empleyado ng mga sushi bar, medyo malabong sagot lang ang makukuha mo. Ang ilan ay nagsasabi na ang halaga ng mga rolyo ay masyadong mataas para sa tapos na produkto ay mura. Sinasabi ng iba na ito ay isang kumplikadong pamamaraan at ang mataas na propesyonalismo ng mga chef na may mataas na bayad.

kakaibang treat
kakaibang treat

Gayunpaman, sa katunayan, ang halaga ng mga rolyo ay mas mababa kaysa sa maaaring makita - patunayan namin ito sa ibang pagkakataon.

Oo, at hindi nangangailangan ng espesyal na propesyonalismo ang pagluluto - manood lang ng ilang video sa Internet para maunawaan ang lahat ng sikreto nitokasanayan.

Bukod dito, kapag bibili ng oriental na hapunan na ito, hindi masasabi kung saan nagmula ang mga espesyalista sa mga roll. At kapag nagluluto sa bahay, matitiyak mo ang mataas na kalidad at pagiging bago ng lahat ng sangkap, gayundin ang kalinisan sa panahon ng trabaho.

Kaya, masasabi nating may kumpiyansa na ang mataas na halaga ng isang paboritong delicacy ay dahil lamang sa mataas na demand, na, ayon sa batas ng kapitalismo, ay nagtataas ng mga presyo kahit para sa pinakamurang mga bilihin.

Bilangin ang halaga ng Philadelphia rolls

Ang Philadelphia roll ay itinuturing na isa sa pinakamasarap at sa parehong oras maganda sa mundo. Ito ay hindi nakakagulat - pagkatapos ng lahat, ang pinakamalaking halaga ng pulang isda ay ginagamit sa pagluluto. Bilang karagdagan, hindi ito matatagpuan sa loob, kundi sa labas, na nagbibigay ng espesyal na apela sa hapunan.

Rolls "Philadelphia"
Rolls "Philadelphia"

Kaya alamin natin ang isang patas na presyo para sa kanila.

Upang magsimula, pag-aralan natin ang mga technological card ng Philadelphia roll upang malaman ang mga sangkap na bumubuo sa kanila. Para maghanda ng isang serving (standard, walong piraso), kakailanganin mo ng nori seaweed, suka, kanin, lightly s alted salmon at Philadelphia cheese. Ang nasabing bahagi ay nagkakahalaga ng 250-400 rubles kapag nag-order para sa paghahatid, at sa mga kagalang-galang na restawran ang gastos ay maaaring mas mataas pa. Ngunit ano ang halaga ng Philadelphia rolls? Kalkulahin natin ang presyo ng lahat ng sangkap. Para sa isang garantiya, kukunin namin ang presyo na mas mataas sa average - pagkatapos ng lahat, maaari itong mag-iba nang malaki depende sa tindahan at sa lungsod ng pagbili.

  1. Isang sheet ng nori - 5rubles.
  2. 30 gramo ng bigas - 5 rubles.
  3. 20 gramo ng salmon - 10 rubles.
  4. 16 gramo ng Philadelphia cheese - 17 rubles.
  5. 5 gramo ng suka - 1 ruble.

Kaya, magkano ang halaga para mabili ang lahat ng sangkap na kailangan para makagawa ng isang bahagi ng Philadelphia roll? Tulad ng ipinapakita ng pagkalkula - 38 rubles. Bukod dito, ang presyo ay maaaring mas mababa ng ilang rubles kung bumili ka ng mga produkto sa mga pakyawan na tindahan. Ngunit kahit na sa kasong ito, ang gastos ay 6-10 beses na mas mababa kaysa sa isang murang tindahan. Siyempre, kailangan mong magdagdag ng iba't ibang seasoning at item dito - pag-uusapan natin ang mga ito mamaya - ngunit sa anumang kaso, napakalinaw ng pagkakaiba.

Feast on roll na may pipino

Ngunit ang mga taong interesado sa murang mga rolyo ay madalas na umorder ng Japanese delicacy na pinalamanan ng cucumber - kappa maki. Oo, hindi nila maaaring ipagmalaki ang kagandahan, pagiging sopistikado, o lasa gaya ng "California". Ngunit ang gastos ay mas mababa. Karaniwan ang isang bahagi ng anim na piraso ay nagkakahalaga ng mga 60-100 rubles. Mas mura kaysa sa opsyon sa itaas. At magkano ang aabutin para mabili ang lahat ng sangkap para sa kasunod na pagluluto sa bahay?

kappa maki
kappa maki

Ang isang serving ay mangangailangan ng dahon ng nori, kanin, pipino at suka. Ano ang magiging presyo ng mga bahagi?

  1. Isang sheet ng noria - 5 rubles.
  2. 15 gramo ng bigas - 3 rubles.
  3. 7 gramo ng pipino - 1 ruble.
  4. 5 gramo ng suka - 1 ruble.

Kaya, lumalabas na ang isang serving ng anim na kappa maki ay nagkakahalaga ng 10 rubles sa pangkalahatan! At ang mga gastos ay nabawasan sa parehong paraan - sa pamamagitan ng tungkol sa 6-10 beses. Atkahit na ang pinakamatipid na tao ay kayang i-treat ang kanyang sarili sa gayong hapunan.

Opsyonal na kagamitan

Ngunit marahil ang karagdagang kagamitan na kailangan sa pagluluto at pagkain ay may mataas na halaga? Alamin natin kung ano ang kinakailangan.

Mga murang stick
Mga murang stick

Siyempre, una sa lahat - Chinese sticks. Kung bibili ka ng pinakamurang, disposable, magkakahalaga sila ng mga 5 rubles bawat pares. Ngunit maaari kang bumili ng mahusay na ginawa, na sakop ng mga kuwadro na gawa. Ang mga ito ay nagkakahalaga ng ilang beses na mas mataas, ngunit kadalasang ginagamit nang paulit-ulit.

Ang banig para sa paggawa ng mga rolyo ay mayroon ding katawa-tawang presyo - hindi hihigit sa 100 rubles. Bago gamitin, sulit na ilagay sa isang plastic na disposable bag upang hindi ito marumi. Hindi ito makakasagabal sa trabaho.

Sa wakas, ginagamit ang mga espesyal na lalagyan para sa paghahatid. Hindi sila ibinebenta ng piraso, ngunit sa isang pakyawan na pagbili ay nagkakahalaga sila ng hindi hihigit sa 5 rubles bawat isa. Siyempre, kapag naghahanda at kumakain sa bahay, walang mga lalagyan ang kailangan.

Problema sa maliliit na bahagi ng pagkain

Ang tanging problema na maaaring lumitaw sa bahay ay malaking bahagi ng mga panimpla at sarsa. Halimbawa, luya, wasabi, talaba at toyo, tobiko caviar at marami pang iba. Ilang gramo lamang ang kinakailangan para sa paghahanda at paghahatid. At sa ganoong dami imposibleng bilhin ang mga ito - kailangan mong bilhin ang lahat sa malalaking bahagi. Mabuti na sa refrigerator, karamihan sa mga produkto ay maaaring itabi nang ilang buwan nang walang pinsala sa kanilang sarili.

adobo na luya
adobo na luya

Kaya, nang mabili mo nang isang beses ang lahat ng kailangan mo, regular mong mapasaya ang iyong sarili at ang iyong mga mahal sa buhay gamit ang mga roll at sushi, nang hindi na muling gumagastos ng pera.

Konklusyon

Mula sa lahat ng nasa itaas, masasabi nating may kumpiyansa - medyo mababa ang halaga ng mga roll. At ang mga presyo ay napalaki dahil lamang sa pagkahilig sa kakaibang ulam na ito. Ang pagluluto sa bahay ay higit pa sa makatwiran.

Inirerekumendang: